ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-06-2008, 12:31   #6
ต๋องE34-JZ-GE
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ต๋องE34-JZ-GE is on a distinguished road
-

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ลองไล่ระบบน้ำให้เต็มระบบก่อนน่ะครับ แล้วลองถอดวาล์วน้ำออกก่อน ครับ แล้วสังเกตุว่ามันยังความร้อนขึ้นหรือเปล่าน่ะครับ ถ้าไม่ขึ้นแสดงว่าวาล์วน้ำอาจจะเริ่มเสื่อมครับ
ขอบครับคุณเค..ที่ช่วยแนะนำครับผม พอดีผมให้ช่างเค่าเช็คดูแล้ว
รถผมความร้อนขึ้น แล้วเอาไปให้ช่างเครื่องถอดหม้อน้ำ แล้วดูวาว์วน้ำ ช่างบอกว่า วาว์ลน้ำไม่มีเป็นไปได้มั้ยครับ ใครๆก็บอกว่าให้ลองเช็ควาว์วน้ำดู แต่ปรากฎว่าวาว์ลน้ำเครื่อง 1j ผมไม่มีอ่ะครับ เป็นงงง...แต่หม้อน้ำผมซึมขอบประมาณ 2-3 ที่ครับ จะเกี่ยวกับความร้อนขึ้นมั้ยครับ แต่กระป๋องน้ำพักผทก็ปกติครับ
ต๋องE34-JZ-GE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม