ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-08-2008, 17:57   #388
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jzryder อ่านกระทู้
GPS นี่จะไปหาจากที่ไหนมาวัดได้ครับ ราคาเท่าไรครับ ถ้าไม่ซื้อจะหาได้ที่ไหน เพราะผมแค่อยากได้มาเทียบความเร็วกับระยะทางเท่ านั้น รถคุณ wk7000 ความเร็วกับระยะทางเพี้ยนไป 11% และ 5% ถ้าใช้กล่องแปลงตัวเดียวจะแก้กลับมาตรงทั้งสองอันเลย ไหมครับ ของผมนอกจากความเร็วและระยะทางแล้ว วัดรอบก็ไม่ตรงด้วย ช่างเอาไมล์ของเครื่อง 4 สูบมาใส่ให้ เข็มเลยสูงมั่วไปหมดเลยครับ

เครื่อง GPS เเท้ๆใช้นำทางราคาคร่าวๆเริ่มที่ห้าพันกว่า
หรือซื้อเเบบที่เป็นมือถือ หรือ PDA ราคาก็เริ่มที่หมื่นกว่า
หรือหาเช่าที่ร้านจำหน่ายเครื่องลองค้นหาทางกูเกิ้ลด ู
หรือหาพรรคพวกที่มีเครื่องเเล้วลองวิ่งวัดดู
หรือมาลองให้ผมวัดได้ฟรีผมอยู่เเถวปิ่นเกล้าครับ:emo _toon07:

ตอบชนกับพี่wk7000 พอดีอ่ะ...

ลองติดต่อคุณเอก mpex ตามที่พี่เค้าเเนะนำก็ได้เค้ามีเครื่องGPS เเก้ทั้งวัดรอบเเละความเร็วพร้อมกันเลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nummeter : 19-08-2008 เมื่อ 18:00.
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม