ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-12-2009, 20:58   #2
Pajingo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Pajingo

Car Brand: ไวกิ้ง...ซิ่งสายฟ้า...
Engine Type: JZ Inside
คะแนน: 18 Pajingo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Pajingo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parn14 อ่านกระทู้
รถผมเครื่อง1jz-gte at ท้าย4.1ระบบอากาศมีอินเตอร์ทรงrb26 โบออฟBLITZ SUPER SOUND ท่อไอเสีย2.5นิ้ว คืออยากขึ้นโบเดี่ยวที่ยังใช้แก๊สหัวฉีดได้อยู่เอาแบ บว่าที่ไม่ต้องเปลี่ยนอย่างอื่นคับที่ผมรู้ก็มี 1.โบ 2.เขา3.เวสเกตแยก 4.เดินท่อไอเสียเดินท่ออินเตอร์ ที่รู้ก็มีแค่นี้ อยากได้แบบวิ่งดีกว่ามันกว่าเดิมดึงยาวๆไม่รอรอบมาก
ขอราคาโดยประมาณด้วยนะคับ
ถ้าคิดว่าจะทำแค่นี้จริงๆ เล่นโบเดิมบูสท์ซักบาร์สองขับมันส์กว่าครับ ดูแล้วน่าจะแรงกว่าด้วย โบเดี่ยวถ้าจะเล่นให้แรงต้องใช้งบอีกเยอะครับ กล่องกับหัวฉีดเป็นสิ่งที่ไม่ควรมองข้ามเลย ถ้าขาดสองอย่างนี้ไปยังไงโบเดี่ยวก็ไม่แรงกว่าโบเดิม หรือถ้าจะดันทุรังทำให้แรงกว่าก็มีแต่พังกับพังครับ. ..ล้านเปอร์เซ็น...
Pajingo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Pajingo For This Useful Post:
soludeath (11-12-2009)