ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-05-2014, 13:35   #8
nukenook
Member

Car Brand: Chevrolet Colorado
Engine Type: 3000
คะแนน: 0 nukenook is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Khun_Thian อ่านกระทู้
จุดวัดถูกต้องแล้ว
หม้อน้ำเอาไปทำฝาบนล่างได้ก็ทำเลยครับควรรีบซ่อม ฝาพลาสติกมันจะแตกได้ แต่ต้องให้ช่างรับประกันงานให้ด้วยเผื่อไว้ครับ
ตอนซัดเข็มเกินครึ่งไปหน่อยนึงครับพอพัดลมไฟฟ้าทำงาน จะลดลง แต่ว่าของพี่เป็นฟรีปั๊มไม่น่าจะร้อนขนาดนี้จริงๆนะ
พัดลมฟรีปั๊ม1กะเป่าแผงแอร์1ตัวน่าจะพอแล้วนะครับ เยอะไปมันก็ไปขวางทางลมเปล่าๆน่ะ
ครับผม กำลังดูๆอยู่ว่าจะเปลี่ยนใหม่ทำเป็นทองแดงไปเลย กลัวซ่อมแล้วใช้ได้ไม่นานรั่วอีก
nukenook is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to nukenook For This Useful Post:
khanyou (08-05-2014), Khun_Thian (09-05-2014)