ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-10-2008, 15:05   #1
pastmorning
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 pastmorning is on a distinguished road
เวลาสตาร์ทน้ำมัน แล้ว พอรอบได้ เปลี่ยนแก๊ส แล้วดับ

1jz-ge + GAS(hana)LPG
เวลาผมสตาร์ทด้วยน้ำมัน เบนซิน91 ไม่ใช่โซฮอล
แล้ว
เวลาที่ผมเร่งรอบเครื่องขึ้นไปจะเปลี่ยนเป็นแก๊ส(aut o)
แล้ว
พอมันเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นแก๊สแล้ว เครื่องดับ
แต่ถ้าเร่งเครื่องนิดหน่อย จะไม่ดับครับ
ขับปกติ

----จะต้องตรวจดูตรงไหนครับ

ถ้ายังไม่ตัดเป็น แก๊ส ผมออกรถไปเลยได้มั้ยครับ
มันจะกระตุกนิดๆ จะมีผลเสียยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ
pastmorning is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม