ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-07-2009, 15:16   #11
pop@bazzy
Junior Member

คะแนน: 0 pop@bazzy is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ถ้าปั๊มน้ำชำรุด มันก็มีชำรุดหลายแบบครับ เรื่องรั่วนั้น ยังไม่น่าจะถึงกับเรียกว่าชำรุดครับ เพราะว่าต้องดูว่า รั่วที่จุดไหน แก้ไขอย่างไร

ส่วนปั๊มน้ำที่ชำรุดนั้น ส่วนใหญ่ ก็เป็นเรื่องไม่มีแรงปั๊มน้ำ เช่น ใบพัดสึกกร่อน หรือว่า ลูกปืนแตก อะไรพวกนี้ครับ
ขอบคุณครับแล้วกรณีใบพัดสึกกร่อน หรือว่า ลูกปืนแตก น้ำจะหายมั้ยครับ
pop@bazzy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม