ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-07-2007, 17:11   #530
stop_CEF
Junior Member

คะแนน: 0 stop_CEF is on a distinguished road
stop ครับ ขับมานาาาาานแล้ว ไม่เคยเข้ามาดูเลย ขับ เซฟ 1jz gte auto อยู่หัวหินครับ อยากทราบเกี่ยวกับสปริงครับ ถ้าผมไม่อยากใช้สปริงโหลดเพราะมันเตี้ยเกินไป (สปริงเดิมรู้สึกว่าล้า) จะหาได้ที่ไหนบ้างครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

Welcome ครับ เลขสมาชิกของท่านคือ
JZ_M-428 คุณ stop ครับ (stop CEF)

สำหรับเซฟฯ เพื่อนผมเค้าใช้โช้คของ S14 ยี่ห้อG/A/Bแบบสตัทปรับเกลียวคู่หน้า(เชียงกง2500.) มาใส่กับสปริงของรุ่น24V ได้เลยหน้าจะไม่ทิ่ม แต่ถ้าใช้สปริงหลอดที่ติดมากับโช้คG/A/B มันสั้นหน้าจะทิ่มๆหน่อย

หรือเพื่อนๆในนี้แนะนำใช้ Kayaba New SR special กระบอกฟ้า นิ่ม+หนึบ ราคาประมาณ 6 พัน
ถ้าเพิ่มงบอีกนิดก็ G/A/B กระบอกแดง ปรับแข็งอ่อนได้
หรือ Tein n/a ยอดฮิต

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BMกินJ@clubjz : 17-07-2007 เมื่อ 17:30.
stop_CEF is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to stop_CEF For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)