ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-12-2008, 09:59   #1
kis1JZ
Member

คะแนน: 0 kis1JZ is on a distinguished road
อาการนี้แก้ยังไงก็แก้ไม่ตกครับ ช่วยด้วยครับ

คราวก่อนเคยสอบถามเรื่องเวลาใช้แก๊สแล้วเครื่องดับ พี่ๆ แนะนำให้จูนแก๊สใหม่ เปลี่นมิ๊กเซอร์ใหม่ ทำแล้วครับตอนแรก ก็ใช้ได้ดีครับไม่ดับ ไปกลับที่ทำงาน 30 โลไม่มีปัญหา เมื่อวานออกต่างอำเภอประมาณ 80 โล ดับครับ ตอนแรกคิดว่าเปิดแอร์แล้วมันจะไม่ดับ เหมือนเมื่อก่อน ก็ทดลองดู ดับครับ ดับสนิท เวลาเราวิ่งมา แล้วเจอแยก หรือไฟแดงชลอแล้วเป็นดับครับ เป็นที่ตัวหม้อต้มหรือเปล่าครับ เพราะเหลือมันแค่ตัวเดียวที่ตอนนี้ยังไม่ได้ทำอะไร เดี๋ยวผมจะนำข้อมูลจากพี่ๆ ที่แนะนำมาโพสอีกครั้งเพื่อเป็นข้อมูล เพราะทำแล้วดีแป๊บเดียว มันก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม อ้อมีข้อมูลใหม่ เคยกลับไปที่ร้านปรับแก๊สทางร้านบอกว่าตัวปรับแก๊สที ่ตัวมิ๊กเซอร์มันหลวม พอจูนเสร็จเวลาวิ่งไปมันก็กลับมาเหมือนเดิม ต้องใช้ลวดมันไม่ให้มันหมุนเลย แต่อาการก็ไม่ดีขึ้น ขอรบกวนพี่ๆ ด้วยนะครับ
kis1JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kis1JZ For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)