ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-03-2011, 13:41   #1400
jzryder
Senior Member

Car Brand: toyota sportrider
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 16 jzryder is on a distinguished road
คุณวุฒครับ
รบกวนขอดูจุดยึดโช้คฝากระโปรงหน่อยครับ
ผมซื้อโช้คมาคู่นึง กะจะเอามาเปลี่ยนฝาหลัง ปรากฎว่า มันค้ำไม่ไหว เลยทิ้งไว้เฉยๆ พอดีสังเกตเห็นรูปรถคุณวุฒิมีโช้ค ก็เลยอยากเอามาทำมั่ง ดีกว่าทิ้งไว้เฉยๆ
ความยาวโช้คประมาณ 21 นิ้วครับ สั้นกว่าโช้คฝาหลังประมาณ 1 นิ้ว จุดยึดมันจะติดตรงไหนได้ครับ
แล้วโช้คฝาหลัง มันค้ำฝาไม่อยู่ จะซ่อมหรือเปลี่ยนดีครับ ของใหม่ถามที่วรจักรแพงมาก
กรองอากาศของผมเป็นของ 1jz ge น่าจะเหมือนของคุณ RCA BAM ครับ มันมีท่อยางอากาศเล็กๆ ออกมาท่อนึง เหมือนจะไปต่อเข้าท่อที่อยู่ใกล้ๆ จานจ่าย เดิมผมไม่ได้ใช้กรองอันนี้ ท่อตรงจานจ่ายก็อุดไว้เฉยๆ พอเอามาใช้ ยังไม่ได้ต่อท่อยางเลย มันต่อเข้าไปทำอะไรครับ แล้วต่อหรือไม่ต่อมีผลต่างกันอย่างไรครับ
jzryder is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to jzryder For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)