ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-05-2007, 11:00   #19
Joe@ClubJZ
Powered by PROSTREET

รูปส่วนตัว Joe@ClubJZ

คะแนน: 100 Joe@ClubJZ is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Joe@ClubJZ
โอ้.........น้าเจคนี้สมกับเป็นเจเนอเรชั่นเอกซ์จริง ๆ จำได้หมดทุกตอนเลย

เดี๋ยวนี้ผมก็ยังเข้ามาอ่านทุกๆวันนะครับ ยกเว้นเสาร์อาทิตย์เท่านั้น
เพียงแต่ไม่ค่อยได้เข้ามาตอบคำถาม เพราะเดี๋ยวนี้มีเพื่อนๆที่เก่งๆมาช่วยกันตอบเยอะมาก
ความรู้เท่าหางอึ่งของผมก็เลยตามอ่านอย่างเดียว
ได้ความรู้เพิ่มอีกต่างหาก

แต่ก็ยังมีพี่น้องบางท่านโทรมาถามผมโดยตรงเลย ผมก็ยินดีนะครับที่ยังคิดถึงและไว้ใจกันอยู่
เพียงแต่บางคำถามมันตอบง่ายตอบยาก รู้ไม่รู้ก็อย่าว่ากันนะครับ ผมช่วยเท่าที่ช่วยได้เต็มที่อยู่แล้ว

พักหลังๆนี่ความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับเครื่องพื้นฐา นทั่วไปของผมมันหดไปเยอะแล้วครับ
แต่มาเน้นหนักไปกับเรื่องโมดิฟาย และเจาะลึกไปถึงการทำงานของเครื่องทางเบื้องลึกเสียม ากกว่า
ประมาณว่าห้องเผาไหม้รูปทรงแบบไหนทำให้เกิดดีโทเนชั่ นได้ยังไง
ต้องแอดวานซ์ไทมิ่งยังไงถึงให้ได้พีคเพรชเชอร์ไปตกอย ู่ที่ออฟติมั่มพอยนท์ที่ต้องการ
ดเวลเองเกิ้ลมีความสำคัญยังไง ระบบCDIมีผลด้วยหรือปล่าว
จังหวะการฉีดของหัวฉีดมีผลอะไรบ้าง ฉีดก่อนฉีดหลังวาล์วเปิดวาล์วปิด
ฯลฯ
อ่านมากๆแล้วจะบ้าครับ

ก็เลยไม่รู้จะเอาไอ้ที่อ่านมาศึกษามาไปช่วยเพื่อนๆยั งไงดี เพราะมันเป็นทฤษฎีซะส่วนมาก
แล้วมันก็ไม่ค่อยเกี่ยวกับปัญหาที่เพื่อนๆเจอกันทุกว ันด้วย ถ้าขืนมานั่งไล่ด้วยตำรานี่สมองคงบวมกันก่อน
ไว้มีเวลาว่างๆอีกหน่อย จะเอาตำรามาอัพโหลดไว้ในหน้าเทคนิคให้ลองอ่านแล้วไมเ กรนขึ้นกันเล่นๆบ้าง

แต่ยังไงๆก็ยังยินดีช่วยเหลือพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคนอ ยู่เสมอ เท่าที่สติปัญญาที่มีอยู่จะช่วยได้ครับ

และขอขอบคุณพี่น้องและผองเพื่อนทุกท่าน ที่เข้ามาช่วยให้ความช่วยเหลือและให้ความรู้ ความสนุกสนาน
กับเพื่อนๆสมาชิกที่ได้แวะเวียนเข้ามาเยี่ยมชม
ถ้าไม่มีเพื่อนๆ เว็บนี้ก็คงอยู่ไม่ได้หรอกครับ

ขอบคุณมากๆครับ
Tel. 081-6149815
Joe@ClubJZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to Joe@ClubJZ For This Useful Post:
pookza (13-11-2009), เจนนี่ (19-10-2009)