ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-10-2007, 09:27   #6
Cupid
Junior Member

รูปส่วนตัว Cupid

คะแนน: 0 Cupid is on a distinguished road
ถูกครับ ห้ามใส่แบบธรรมดาน่ะครับ ผมมีประสบการณ์มาแล้วช่างมันใส่น้ำมันธรรมดามาให้ ถ้าขับในเมืองก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ พอดีหลังจากนั้นผมขับจากสระบุรี ขึ้นมาเชียงใหม่ มาได้แค่ประมาณ อยุธยา ก็เริ่มมีกลิ่นใหม้แล้วหล่ะ ตอนนั้นผมก็ไม่รู้ว่ากลิ่นมาจากไหน ขับมาเรื่อยๆ จนมาเติมแก๊สที่นครสวรรค์ แค่นั้นแหละครับ ออกตัวเกียร์ 1 แทบไม่ได้เลย เรียกช่างมาดู ลองถ่ายน้ำมันเฟืองท้ายดู เห็นเลยครับ น้ำมันดำมากๆ เหมือนน้ำมันไหม้ เฟืองท้ายร้อนมาก สรุปตอนนั้น เปลี่ยนใส้น้ำมันเต็ดใส่ แล้วก็ต้องมา โอเวอร์ฮอล ใหม่หมดที่เชียงใหม่อะ

ระวังกันด้วยน่ะครับ ย้ำช่างด้วยเวลาทำอะไรอะครับ
Cupid is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to Cupid For This Useful Post:
dody555 (24-03-2011), JZ_P_MAYIM (05-10-2009), somtao (25-12-2020)