ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-09-2011, 16:19   #1872
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ treng oun อ่านกระทู้
ถามพี่ๆหน่อยครับ...รถผมเครื่อง2jge จอดไว้ไม่ได้ขับนานแล้ว เมื่อวานไปสตาร์ทจะเอาออกไปใช้ สตาร์ทไว้ซักพักควันไหลออกปลายท่อเหมือนร้านขายไก่ย่ าง มีกลิ่นเหม็นเหมือนน้ำมันแล้วมีน้ำออกมาด้วย พอขับออกมาเอาไปให้ช่างดูพอถึงอู่ ไม่เป็นอะไรเลย ช่างบอกจะเอาลองไปขับดูพอบ่ายเข้าไปถามช่างบอกไม่เป็ นไร แต่จะรอเครื่องเย็นแล้วดูน้ำให้ ผมก็กลับออกมาพอเมื่อเช้าเข้าไปหาช่างบอกควันเต็มเลย เป็นทั้งน้ำมันทั้งแก๊ส ช่างว่าน่าจะเป็นที่แหวนมันหดตัวพอเครื่องเย็นสตาร์ท น้ำมันเครื่องเลยออกมาด้วย แต่พอทิ้งไว้มันคลายตัวเลยหาย ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนแหวนใหม่ยกออกมาดูถ้าอะไรเสียก ็เปลี่ยน ตีราคาไว้10000 กับอีกแบบคือหาเอาเครื่องเฉพาะเสื้อกะฝามาใส่ใหม่ของ หาเองค่าแรง5000 แบบไหนจะดีกว่ากันครับ ผมคิดไม่ออกเลยรบกวนช่วยผมหน่อย
ระวังเป็นแค่ยางตีนวาล์วนะครับ มันจะเป็นแค่บางครั้ง ค่าทำไม่ถึง 5000 ครับ
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to volvoman For This Useful Post:
wk7000 (22-09-2011)