หัวข้อ: 1UZ FE in Benz W124
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-12-2010, 10:05   #427
pakapao
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว pakapao

Car Brand: Benz w124 ,Cefiro A31
Engine Type: 1 uzfevvti,2 jzfevvti
คะแนน: 16 pakapao is on a distinguished road
มีโจทย์มาใหม่อีกแล้วครับ กำลังสงสัยว่า รถที่ทำการติดตั้งแก๊สระบบหัวฉีด ต้องตัดปั๊มติ๊กไม๊ครับ

เพราะผมถามช่างที่ติดตั้งแก๊ส บอกว่าไม่ต้อง

ถามไปที่คนวางเครื่อง บอกว่าไม่ต้อง

แต่ถามไปที่กูรู อาวุโส หลายท่าน บอกว่า ต้องตัดปั๊มติ๊ก โดยใส่รีเลย์เพิ่ม

งงแล้วผม เอาไงดี

ส่งผลดี ผลเสียยังไงบ้างครับ

ถ้าตัดปั๊มติ๊ก เกรงว่าเวลาอัดรอบสูงๆ แล้วแก๊สไม่พอกิน

ก้อจะสลับเป็นน้ำมัน แล้วถ้าน้ำมันไม่มา งานเข้าอีก

ถ้าไม่ตัด ปั๊มติ๊กปีนึงน่าจะหลายลูกแล้วลูกนึง 2500..

โอยย เอาไงดีหว่า สับสน สับสน
pakapao is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม