ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-01-2009, 23:10   #177
คนเดิม
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว คนเดิม

Car Brand: nO cAr
Engine Type: nO Engine
คะแนน: 17 คนเดิม is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง คนเดิม
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BANK_2JZ-GTE อ่านกระทู้
ขอถามหน่อยครับ...?

ตอนนี้ผมมี nissan bigm bd25 ฝาแดงปี93

คิดว่าจะว่า 1jz-gte ปลั๊กหนา แคร้งหลัง

อยากทราบว่า ผมจะใช้เบรค อะไรดี...?

และเฟืองท้ายอะไร อัตรทดเท่าไร และเอาของยี่ห้ออะไรมาใส่ได้บ้าง

คือว่าผมต้องวิ่งต่างจังหวัดและขึ้นเขาด้วยครับ

ขอบคุณครับ....
เบรคหน้า ก็อาจจะแปลงเอาของ สกายไลน์ มาใส่นะครับ ราคาประมาณ 4500 ส่วนค่าแรงแล้วแต่ช่าง
ส่วนเบรคหลัง ถ้าหาได้ ก็หาเอา เฟืองท้ายทั้งเส้น ของเซดริก เปิดหน้า หรือเปิดตูด ก็ได้ครับ จบ
ส่วนอัตราทด ส่วนมากก็ใช้ 4.1 อะครับ แต่ผมหันไปใช้ 4.3 ประมาณนี้แหละครับ ลองดู ๆ
คนเดิม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม