ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-09-2008, 11:07   #94
yongsak
Junior Member

คะแนน: 0 yongsak is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ komchak12 อ่านกระทู้
วันนี้ไปร้านท่อไปเปลี่ยนหม้อพัก ร้านเอามาให้เลือก 2 ใบ อันแรกไส้เยื้อง อีกอันตรง ฟังเสียงแล้วไม่ต่างกันมาก ตัดสินใจเลือกอันไส้เยื้อง โดนไป 1,700 ตอนเหยียบคันเร่งผมว่าเสียงมันก็ Ok นะ แต่ทำไมตอนวิ่งเสียงมันดังครับ ดังมากด้วย พอรอบสูงเหมือนมันจะดีขึ้น ใครรู้สาเหตุช่วยอธิบายหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
ของผมตอนแรกใส่เยื้อง1 ตรง1 ปรากฏว่าเสียงยังไม่เงียบพอสำหรับผม ก็เลยเพิ่ม ตรงอีก1 รวมแล้วรถผมมีท่อพัก 3 ท่อเลย แต่เงียบดีเป็นที่พอใจ
yongsak is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม