ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-09-2008, 18:47   #32
คนป่า
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว คนป่า

Car Brand: mitsu เฉินหลง
Engine Type: 1-jz-gte
คะแนน: 17 คนป่า is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
ลองตรวจสอบตามนี้นะครับ
1. ต่อสัญญานแอร์เข้ากล่องรึปล่าว เคยอ่านในกระทู้ของพี่เดช เขาบอกว่า เวล่ากดคันเร่งกระทันหัน กล่องจะรู้ว่าเจ้าของต้องการเร่งเครื่องจะฃ่วยตัดแอร ์เพื่อลดภาระเครื่องยนต์
2.เช็คระบบกราวน์ของรถยนต์ เมื่อมีการเร่งเครื่องหนัก ถ้าระบบไฟรถไม่ดีพอจะทำให้เกิดการดึงไฟกันแทนที่หน้า คลัทช์จะกดแนบสนิท กลับทำให้แยกตัวออกมาแต่ไม่สนิทเกิดการเสียดสีเพราะห มุนไม่พร้อมกัน
3.Hi-Pressure สวิทช์ จะทำหน้าที่ตัดไม่ให้คอมหมุนเพื่อกันไม่ให้คอมหมุนตา มขณะที่รอบสูง แต่ทั้งนี้ Hi-Pressure สวิทช์จะตัดก็ต่อเมื่อน้ำยาแอร์ในระบบมีเพียงพอด้วยค รับ

ตามที่ผมวิเคราะห์ น่าจะมาจากข้อ 2 ครับ
เดี๋ยวถ้ายังไงจะลองทำตามที่แนะนำไม่ได้ ยังไงจะมาปรึกษาใหม่คับขอบคุณล่วงหน้าคับ
คนป่า is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to คนป่า For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), sompol (21-06-2011)