ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-11-2009, 04:59   #16
mr.tu
Member

Car Brand: mity x
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 mr.tu is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ borancar อ่านกระทู้
ไม่ทราบว่าคุณ Mr.Tu อยู่ตรงใหนของสระบุรีครับ ผมอยุ่พระบาท ถ้าเผื่อใกล้จะได้ช่วยดูให้ครับ
ผมอยู่มวกเหล็กสระบุรีครับ

ตกลงผมเข้าใจผิดเรื่องตำแหน่งของเกียร์จริงๆ และเข้าใจมานานแล้วด้วย มิน่าวัดที่คันโยกเกียร์แล้วดูแปลกๆครับ

ผมขอคำแน่ะนำเพิ่มเติมหน่อยครับ ถ้าผมจะดูแบบ plug ของ ecu แบบ plug แบบ 26 16 12 22 ไม่ทราบว่าผมต้องดึงสัญญาณตัวไหนไปช้งานบ้าง ผมเคยอ่านที่ไหนในเว็ปนี้และโน้ตไว้เกี่ยวกับสัญญาณ s1 s2 s3 ประมาณนี้ ตอนนั้นจดไว้อย่างเดียว มาดูอีกทีก็งงเหมือนกันครับ

พอดีได้คำแน่ะนำหลายๆท่าน เกิดความคิดขึ้นมา จึงลองค้นหาดูไปเจออยู่ลิ้งค์หนึ่ง พอมองภาพเห็นได้
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=36928

ลองไล่ดูคร่าวๆ
ตำแหน่งเกียร์ 2 เข้า pin 2 (s) ของปลั้ก 26

ตำแหน่งเกียร์ L เข้า pin 3 (L) ของปลั้ก 26
ส่วนที่เหลือเราน่าจะไล่สายย้อนกลับไปได้น่ะ วันหยุดจะลองดูอีกครั้งครับ ช่วงนี้เก็บข้อมูลไปเรื่อยๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mr.tu : 11-11-2009 เมื่อ 05:37.
mr.tu is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to mr.tu For This Useful Post:
borancar (11-11-2009)