ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-11-2009, 16:35   #15
mr.tu
Member

Car Brand: mity x
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 mr.tu is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toei อ่านกระทู้
ถ้ารูปปลั๊กที่คันเกียร์นั้น...ไม่ใช่ตามที่อ.ปอนด์แ นะนำนะครับ ปล๊กที่จะต่อไฟบอกตำแหน่งเกียร์ จะอยู่ที่เสื้อเกียร์ต้องมุดไปดูที่ใต้ท้องรถอย่างเด ียว ปลั๊กนี้จะต่อไปเข้าที่กล่องปลั๊กแบบ 26 16 12 22 และต่อไปที่หน้าปัทไมล์ เพื่อแสดงตำแหน่งเกียร์ครับ ปลั๊กที่คันเกียร์จะใช้แค่ปลดล็อคตำแหน่งp ปุ่มover drive ปุ่มpower ไฟแสงสว่างคันเกียร์ ประมาณนี้น่ะครับ ส่วนไฟบอก P R N D 2 L ต้องไปดึงมาจากปลักข้างล่างที่เสื้อเกียร์ครับ...
ส่วนไฟบอก P R N D 2 L ต้องไปดึงมาจากปลักข้างล่างที่เสื้อเกียร์ครับ...

ให้ผมสังเกตุตรงไหนครับว่าเป็นปลั้กของเสื้อเกียร์ ใช่อยู่บริเวณแถวคันชักตำแหน่งเกียร์ที่โยกมาจากคันเ กียร์ด้านบนหรือเปล่าครับ
สรุปว่าผมคงเข้าใจผิดคิดว่าสัญญาณคงออกมาจากคันโยกเก ียร์อย่างเดียวครับ
mr.tu is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม