ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-11-2009, 06:21   #12
cpservice
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpservice

Car Brand: Volvo960 - CkII-EVO_VI
Engine Type: 1JZ.... ,4G93 GDI...
คะแนน: 18 cpservice is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cpservice
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mr.tu อ่านกระทู้
ขั้ว ig+ ผมหาเจอแล้วครับ แล้วลองป้อนไฟบวกเข้าไปที่ ig+ และไฟลบที่ขั้วลบของเกียร์ แล้ววัดขั้วสายไฟที่เหลือ ขยับเกียร์หาตำแหน่งดูโวลท์ที่เปลี่ยนแปลงครับ
เสียดายรูปที่ดูไม่เหมือนกันครับ เลยไม่รู้จะวัดอย่างไร ซึ่งผมเข้าใจว่าตำแหน่งเกียร์เป็นแบบ selector switch ทั่วๆไปคือมีไฟเข้าและมีไฟออกไปตาม selector switch ที่เราเลื่อนไปครับ
กะว่าจะรื้อมาดู contact ภายในก็ไม่กล้า
แต่ตอนนี้ผมต่อเข้าระบบทุกอย่างใช้งานได้ปกติครับ เสาร์อาทิตย์นี้คงจะรื้อและวัดในระบบโดยไม่ต้องถอดออ กมา อีกครั้งหนึ่งครับ
ปลั๊กที่คุณบอกว่า คุณได้ป้อนไฟเข้าและทำการวัดดูนั้น
มันอยู่ตรงตำแหน่งตรงไหนครับ เพราะผมสงสัยที่ว่า รูปปลั๊กไม่เหมือนในรูป
เพราะจริงๆแล้ว เครื่องเจ ปลั๊กเกียร์จะเป็นแบบนี้ทั้งหมดครับ

***ขอดูรูปปลั๊กของคุณหน่อยครับ ว่าเข้าใจตรงกันป่าว แบบว่าอยากช่วยนะครับ
cpservice is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to cpservice For This Useful Post:
mr.tu (10-11-2009)