ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-11-2009, 06:13   #11
mr.tu
Member

Car Brand: mity x
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 mr.tu is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ borancar อ่านกระทู้
ดูรูปที่ผมลงให้นะครับ หาขั้วที่ 4 ตามรูปให้เจอก่อนครับนั้นแหละขั้ว IG+ ครับ ถ้าป้อนไฟให้แล้วมันจะต้องมีไฟออกตามขั้วในรูปครับถ้ าไม่มีให้ลองรื้อ Switch ที่เกียร์ดูน่าจะเกิดจาก oxide ครับ ของผมก่อนวางเครื่องผมยังรื้อมาทำความสะอาดใหม่เลยคร ับ
ขั้ว ig+ ผมหาเจอแล้วครับ แล้วลองป้อนไฟบวกเข้าไปที่ ig+ และไฟลบที่ขั้วลบของเกียร์ แล้ววัดขั้วสายไฟที่เหลือ ขยับเกียร์หาตำแหน่งดูโวลท์ที่เปลี่ยนแปลงครับ
เสียดายรูปที่ดูไม่เหมือนกันครับ เลยไม่รู้จะวัดอย่างไร ซึ่งผมเข้าใจว่าตำแหน่งเกียร์เป็นแบบ selector switch ทั่วๆไปคือมีไฟเข้าและมีไฟออกไปตาม selector switch ที่เราเลื่อนไปครับ
กะว่าจะรื้อมาดู contact ภายในก็ไม่กล้า
แต่ตอนนี้ผมต่อเข้าระบบทุกอย่างใช้งานได้ปกติครับ เสาร์อาทิตย์นี้คงจะรื้อและวัดในระบบโดยไม่ต้องถอดออ กมา อีกครั้งหนึ่งครับ
mr.tu is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม