ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-11-2009, 13:58   #6
toei
Senior Member

คะแนน: 17 toei is on a distinguished road
ตามที่อ.ปอนด์แนะนำครับ....ที่ตำแหน่งคันเกียร์นี้จะ ไม่มีชุดไฟบอกตำแหน่งเกียร์ จะมีแค่สาย ตามที่ท่านborancarบอกครับ ถ้าจะต่อไฟเพื่อให้มันโชว์ที่หน้าปัท ต้องไปดึงจากตำแหน่งปลักเกียร์ข้างล่าง (ต้องมุดใต้ท้องรถนะครับ) หรือบางที่สายพวกนี้ช่างเขาจะปล่อยลอยๆทิ้งไว้ ที่ก่อนเข้ากล่อง ต้องลื้อหาเอาตามที่อ.ปอนด์แนะนำ...
toei is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to toei For This Useful Post:
mr.tu (08-11-2009)