ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-01-2010, 16:31   #3
Pthatsana
Member

คะแนน: 0 Pthatsana is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nottieess อ่านกระทู้
คือหลังจากที่แปลกใจอยู่นานว่าพอขับรถตอนกลางคืนทำไม เครื่องชอบเบาดับ กลางวันไม่ยักกะเป็น พอลองปิดไฟดูถึงรู้ว่ามี เป็นเพราะเปิดไป ไม่ทราบว่าปัญหานี้จะต้องแก้ไขยังไงครับ
เช็คสายกราว์ดเลยครับ ของผมเคยเป็นมาแล้ว แค่หลวมๆเอง รถวิ่งได้ปิกติ แต่ตกกลางคืนเปิดไฟหน้า วิ่งไม่ออก สะดุด จอดเป็นดับ สตาร์ทก็ติด พอเปิดไฟ ดับเหมือนเดิม วิธีทดสอบ ให้ใช้สายพ่วงคีบขั้วลบที่แบต อีกข้างคีบที่เครื่องเลยครับ ถ้ามีไฟสปาร์คและพอคีบแล้ว เครื่องเดินเรียบขึ้น และสามารถเปิดไฟได้เป็นอันว่าใช่เลยครับ ทีนี้ก็ไปไล่เช็คสายกราว์ดต่อได้เลยครับ
Pthatsana is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม