ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-12-2009, 13:13   #17
blitz jz
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว blitz jz

คะแนน: 18 blitz jz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chai อ่านกระทู้
คุณแมนสรุปถ้า KYB ทองเนี่ยโหลดประมาณ 2 นิ้วใช้ตรงรุ่นได้เลยใช่ไหมครับ ไม่มีปัญหายันใช่ป่ะ Thanks, อ้อ...ได้ยินมาว่ามันมี lot ที่มีปัญหารั่วเหรอครับ แล้วต้อง Thailand หรือ Japan เอ่ย

ของตรงรุ่นดีกว่าครับ

เรามัวเเต่คำนึงถึง ว่ากลัวโช้คจะยันเลยเอาแต่กระบอกสั้นมา เพราะเราโหลด
แต่ที่ไหนได้ตอนใส่เรายกรถขึ้นเเล้วใส่โช้คเข้าไป นั่นเเละครับ โช้คมันดีดออกสุด เพราะเดี๋ยวนี้ โช้ค คายาบ้าทอง มันไม่มีสายรัดโช้คมาให้ มันมาแบบยาวๆๆเลยอะครับ ทำให้วาล์วค้าง ก็เลยรั่วตอนเราเอารถลง

เคยมีปัญหาเเล้ว 2 ชุด
ชุดเเรกเอาเเบบสั้นกว่ามา เบิกใหม่มา ใส่เสร็จเอารถลง เเตกเลยเห็นๆๆ
ชุดสองพี่เขาซื้อมือ 2 มาใส่เเล้วโอเคเลย พอมีอยู่วันเขาไปยกรถเช็คยาง แบบยกข้างเดียว พอเอารถลง เเตกเลย

ผมว่าไม่ใช่เป็นเพราะโช้คไม่ดีหลอกครับ น่าจะเป็นแบบที่ผมว่าอะนะ คือ วาล์วมันยืดสุดเลยรั่ว
blitz jz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to blitz jz For This Useful Post:
Chai (20-12-2009), DTA7005 (19-12-2009)