ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-09-2009, 05:57   #654
nummeter
Users Awaiting Email Confirmation

คะแนน: 0 nummeter is on a distinguished road
โดนเเล้วครับ

1j gte เนื่องงบจำกัด กะว่าใช้เเก็สระบบดูดชุดเดิมเปลี่ยนหม้อต้มเป็นเทอร์ โบอย่างเดียวอยู่ในงบที่สุด รวมค่าใช้จ่ายคร่าวๆไม่เกิน 70000 บาทครับ

วางเครื่องใช้พัดลมฟรีปั๊ม เปลี่ยนหม้อน้ำยัดไว้ใต้คานหน้าเเล้วทำท่อเติมน้ำอ้อ มเลื้อยออกมานอกคานหน้า ได้เห็นสปอร์ตไรเดอร์วาง 2j ge ใช้พัดลมฟรีปั๊มเป็นตัวอย่างเพิ่งวางเสร็จพอดี ทุบห้องเครื่องนิดเดียวเอง รถผมทุบมากกว่าอีกพอวางเครื่องใหม่เลยไม่น่าห่วงครับ

เครื่อง 2j ร้านว่าเทิร์นได้ 8000

ค่าเครื่องร้าน ช.รุ่งเรืองเเถวบางกรวย 30000
เปลี่ยนหม้อลมเบรคชั้นครึ่งของ surf มีหม้อลมเเละหม้อพักเพิ่ม 1700
หม้อน้ำ 3600
ค่าเเรง รวมของเหลว กล่องเเปลงรอบเครื่อง ตัดต่อสายเเอร์ เพาเว่อร์ 18000

ราคาร้านท่อไอเสียต่างหากต่อรองเอง
ท่ออินเตอร์รวมกรองเปลือย ท่อฟ้า ห่วงรัดท่อเลส รวมอินเตอร์เล็กหนา 3 นิ้ว(6500) 13000
ท่อไอเสีย 2.5 ทั้งเส้น ยังไม่ได้ถามว่ารวมหม้อพักไหม 3500 หักได้อีก 800 จากค่าเเรงวางเครื่อง

สายพานหน้าเครื่อง+ สายพานไทม์มิ่ง ยังไม่ทราบราคา
หม้อต้มเทอร์โบสตาร์เเก็ส ยังไม่ทราบราคา
กะว่าจะหาอินเตอร์เองจากหน้าซื้อขายเว็บนี้ขนาดเดียว กัน 4500 ถูกไป 2000

นี่คือราคาคร่าวๆ วางเครื่องที่อู่ช่างจิน นนทบุรี เด็กๆรุ่นๆเลยถือว่าอยู่ใกล้บ้านใช้พัดลมฟรีปั๊ม เจ้าอื่นใช้พัดลมไฟฟ้าสองตัวถ้าใช้ฟรีปั๊มบานกว่าเจ้ านี้ บวกลบเเล้วราคาไม่หนีกับเจ้าอื่นขอเลือกใกล้บ้านเคลม ง่ายหน่อย เครื่องรับประกันถึงใบเครื่องออกครับ

นัด 10 วันเเต่ผมทำใจเผื่อทำท่อต่างๆให้ 15 วัน เเต่เค้าวางสปอร์ตไรเดอร์ 2j ไม่เกิน 10 วันเพราะผมเเอบนับวันไว้ตอนที่ผมเข้าไปคุยครั้งเเรกค รับ

เสร็จเเล้วเดี๋ยวเอารูปมาให้ดูครับ
nummeter is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม