ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-10-2013, 23:48   #1
nontiyud
Member

Car Brand: jeep
Engine Type: 4.0L
คะแนน: 13 nontiyud is on a distinguished road
สอบถามเรื่องคอมแอร์ครับ

1UZ ฝาครอบปี96 ครับ คอมแอร์มันมีเสียงดัง แก๊กๆๆๆ เวลามันทำงาน เวลาคอมตัดก็หายครับ ตอนแรกนึกว่าปกติก็ไม่ได้สนใจอะไรใช้มาเป็นหมื่นโลละ แต่แอร์ยังเย็นอยู่นะครับ วันนี้เอามาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเลยถามช่างว่าเสียงอ ะไรดังปกติไหม ช่างเค้าว่าไม่ปกติ น่าจะเป็นเสียงลูกปืน(ไม่แน่ใจ). ผมเลยอยากถามว่าถ้าเอาไปซ่อมจะคุ้มไหมครับ ? (ก่อนที่จะบานปลาย) หรือ ซื้อใหม่ดี ถ้าซื้อใหม่จะซื้อมือสองเชียงกง หรือ คอมบิ้ว ดีครับ แล้วราคามันควรจะอยู่ที่ประมาณกี่บาทครับ จะได้ไม่โดนฟัน

ขอบคุณครับ
nontiyud is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม