ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-06-2010, 22:34   #914
chanat999
Member

Car Brand: Toyota Sport Rider 4x4
Engine Type: 2JZ-GE AUTO 4x4
คะแนน: 0 chanat999 is on a distinguished road
ผมชื่อณัฐครับ ไช่ Sport Rider 4*4
วางเครื่อง 2JZ GE เกียร์ออโต้ J + เกียร์โฟ
เฟืองท้ายจาก ของเดิมครับ
หม้อน้ำเดิมครับ ติดพัดลมไฟฟ้าหลังหม้อน้ำ 2 ตัว (วิ่งทางเรียบยังไม่เคยร้อน)
ท่อไอเสียเปลี่ยนขนาด2.5นิ้ว ใส่หม้อพัก2ตัวเสียงเงียบดี
ยาง 255/70 R15 ขนาดคู่รถครับ
แก๊ส lpg ระบบ หัวฉีด ของ Autronic ถัง 76 ลิตร

รบกวนพี่ๆๆช่วยแนะนำน้องใหม่ด้วยครับ
1.ผมว่าจะติดตัว ฟรีล๊อก ครับเพราะช่วงนี้ไม่ได้ไช่งานโฟเลยช่วยแนะนำทีครับ ติดแล้วประหยัดขึ้นจริงไหมครับการออกตัวรถจะเบาขึ้นม ากไหม

2.เรื่องเฟืองท้ายครับ รถผมต้นก็พอได้นะครับ แต่ปลายไม่ค่อยดีเท่าไร ต้องคลิดดาว ถึงจะขึ้น ตอนนี้ไช่เฟืองท้ายเดิม ต้องไช่เฟื่องท้ายเบอไรครับ ต้นดีปลายไหล
และรอบเครื่องต่ำ

ของให้พี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ตอนนี้คนผมกินแก๊ส 2.3-2.4/โล(ราคาแก๊ส 12.50 )ผมว่ากินมากจังครับ ผมไช่ความเร็วๆ 110-130
ความเร็ว 130 รอบเครื่องประมาณ 3500 เลย รู้สึกว่ารอบเครื่องมันสูงมาก (ช่างที่ว่างเครื่องเลยแนะนำให้เปลี่ยนเฟืองท้าย )ช่างเค้าบอกว่าต้นจะอืดนิดนึงแต่ไม่ต่างจากเดิมเลย แต่ปลายจะไหลดีกว่าเดิมแรงกว่าเดิมแล้วรอดเครื่องจะต ่ำและจะทำให้ประหยัดขึ้น จริงไหมครับ

ความเร็วสูงสุดที่ทำได้นะครับ ประมาณ 170 ผมใจไม่ถึงไม่กล้ากดต่อ อิอิ แต่ดูเล้วความเร็วเพื่มเรื่อยๆๆ แต่ปลายขึ้นช้า

พี่วุฒิครับ ขอเมลหน่อยได้ไหมครับ
เพื่อจะได้คุยในmsn ช่วนแนะนำน้องด้วยครับ
chanat999 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to chanat999 For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)