ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-05-2010, 20:12   #904
sompol
Senior Member

รูปส่วนตัว sompol

Car Brand: toyota sport rider
Engine Type: 2jz-ge vvti
คะแนน: 15 sompol is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nummeter อ่านกระทู้
ไปรื้อมาเเล้วครับ

ตามข้อมูลที่เเจ้งข้างบน เมื่อวานเลยรื้อถังน้ำมันเอาชุดปั๊มติ๊กมาดู ผลคือท่อยางน้ำมันที่เเช่ในถังมันเเตกครับ

จัดการเปลี่ยนเเล้วระบบน้ำมันใช้ได้เหมือนเดิมครับ

สงสัยเเช่ในน้ำมันเเก็สโซฮอล์มานาน ท่อยางเปื่อยยุ่ยเเตกไปเลย

มาเเจ้งเพื่อเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆเผื่อเจออาการเเบบด ังกล่าว จะได้มีเเนวทางเเก้ไขครับ
ขอบคุณมากครับพี่ ที่แนะนำข้อมูล แต่ผมว่ารักษาสุขภาพบ้างนะครับ เห็นมาตอบปัญหาตอนตี 3 กว่า หรือว่ากลับจากที่ไหนมาครับ
แล้วก้สวัสดี พี่ๆน้องๆ ชาว Sport rider ทุกท่านครับวันนี้ผมมีปัญหามาเล่าให้ฟัง
อาการ คือ 1. เครื่องยนต์เร่งไม่ขึ้น ช่วง 1000 -2500 rpm เหมือนสะดุดครับ
2. ถ้าฝืนเร่งก็จะมีเสียงดัง ทุ้ม ๆๆ ในเครื่อง
ผลปรากฏว่า หัวเทียนครับ เสียไป 2 หัว ลักษณะคือเกิดสนิมที่หัวเทียน ช่วงตั้งแต่หัวเหลี่ยมที่ใช้ขันน็อต ไปจนเซรามิกสีขาว ครับ
หมายเหตุ พี่วุฒิได้เคยบอกผมแล้วครับไม่ทันไรก็เกิดปัญหา ผมจึงแก้ไขได้ตรงจุดครับ ตอนนี้ไปอุดจมูกที่ฝากระโปรงแล้วครับ ต้องขอขอบคุณพี่วุฒิอีกครั้งนะครับ
sompol is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to sompol For This Useful Post:
wk7000 (25-05-2010), กัมพ์ (22-04-2011)