ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-10-2009, 00:04   #678
jelejung
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว jelejung

คะแนน: 16 jelejung is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ volvoman อ่านกระทู้
คุณ WK ถ้าเดินเบาน้ำมันไม่มีปัญหา แต่ gas เดินเบามีสั่นนิดๆ ต้องตั้งค่า calibrate การจ่าย gas ในหัวฉีด AG ช่วยบางหัวผ่านโปรแกรมแล้วก็จูน gas เดินเบาให้นิ่งยากมาก...วันนี้เดินเบาด้วย gas ยังมีเดินเบาปุปุเป็นจังหวะอยู่เล็กน้อย...ไม่ทราบว่ าแบบนี้เกี่ยวมั๊ยวาล์วมั๊ยครับ...อีกนิด...วิ่งน้ำม ันดีเหมือนปกติ แต่วิ่ง gas ได้สัก 95% ของน้ำมัน
ของผมก็เป็นอาการเดียวกันเลยครับ จูนใหม่อย่างไงก็ยังไม่หาย ว่าจะลองไปเปลี่ยนกรองแก๊สดูบ้างอ่ะครับ ใช้มา ประมาณ 40000 กว่ากิโลแล้วอ่ะครับ
น้าวุฒิครับ แล้วไม่ทราบว่าไปเช็คค่าแวคคั่มที่ไหนได้บ้างหรอครับ อยากลองเช็คบ้างง่ะครับ
jelejung is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม