ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-09-2009, 23:40   #674
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
ยังอยู่เป็นปกติครับ สงสัยไม่ค่อยมีปัญหากันน่ะครับ Sport Rider เราเลยเงียบเลย

รถใช้แก๊ส ยังไงอย่าลืมตรวจเช็ควาว์ลกันบ้างนะครับ เครื่องเดินไม่นิ่ง ทั้งแก๊สและน้ำมัน

กำลังเครื่องตกไป กินเชื้อเพลิงมากขึ้น ถ้ามีเกจ์วัดบูส-แวคคั่ม ตอนรอบเดินเบาค่า

แวคคั่มต่ำกว่า 16 in-Hg ตอนที่ไม่มีโหลด เปิดฝาครอบวาว์ลเช็คดูเลยครับ อาจเป็นที่วาว์ลยัน

ของผมใช้แก๊สวิ่งมากว่า 70,000 กม. เพิ่งตั้งวาว์ลใหม่วิ่งดีกว่าเดิม กินเชื้อเพลิงน้อยลง

เยอะเลยครับ
คุณ WK ถ้าเดินเบาน้ำมันไม่มีปัญหา แต่ gas เดินเบามีสั่นนิดๆ ต้องตั้งค่า calibrate การจ่าย gas ในหัวฉีด AG ช่วยบางหัวผ่านโปรแกรมแล้วก็จูน gas เดินเบาให้นิ่งยากมาก...วันนี้เดินเบาด้วย gas ยังมีเดินเบาปุปุเป็นจังหวะอยู่เล็กน้อย...ไม่ทราบว่ าแบบนี้เกี่ยวมั๊ยวาล์วมั๊ยครับ...อีกนิด...วิ่งน้ำม ันดีเหมือนปกติ แต่วิ่ง gas ได้สัก 95% ของน้ำมัน
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม