ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-09-2009, 10:41   #667
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragonballz อ่านกระทู้
สวัสดีครับคุณหนุ่ม

เรื่องเบรคบอกเลยว่าเซ็งจริงๆ ของเดิมๆเบรคไม่อยู่ หากขับด้วยความเร็วปานกลางต้องเผื่อระยะเบรคมากๆ เพราะมันต้องไถลออกไปอีก ขอแชร์ประสบการณ์นะครับ ของผมเปลี่ยนหน้อลมเบรคเป็นแบบชั้นครึ่ง ก็ยังไม่ดี เปลี่ยนผ้าเบรค bendix ทั้งหมด (เดิมเป็นของศูนย์) ก็ดีขึ้นนิดหน่อย จึงเพิ่มถังลม 1 ลูก ก็ยังไม่ถูกใจ เลยเพิ่มขนาดถังลมอีกเท่าตัว และปรับ LSPV ด้านหลัง ตอนนี้ก็ดีขึ้นพอไว้ใจได้ แต่อยากให้ดีกว่านี้ เรื่อง ABS เพื่อนผมกับช่างก็แนะนำให้เอาออก แต่ว่าอยากเปลี่ยนล้อใส่ขอบ 17 และเอาชุดเบรค Aristo มาใส่ เพื่อนๆว่าดีไหม

คุณวุฒิ
ใส่เฟืองท้ายเท่าไหร่ครับ ต้น กลาง ปลาย เป็นยังไงบ้าง ของผม 4.5 เดิมๆ ต้นไม่ค่อยทันใจเลย ว่างๆจะเอารูปมาลงให้ดู
4.5 ครับ ยาง 31 นิ้ว ต้นพอได้ครับไม่อืดมาก ตอนนี้ใส่ e-manage จูนเชื้อเพลิงกับไฟเพิ่มลื่นขึ้นกว่าเดิมพอสมควร ปลายเคยลองวิ่งจับด้วย GPS แตะ200 แล้วก็ยกครับ รถมันสูงเสียวครับ

โลกอันกว้างใหญ่ ชีวิตยิ่งใหญ่ ต้องไปตามใจฝัน
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม