ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-09-2009, 22:07   #26
tunjo
Junior Member

คะแนน: 0 tunjo is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ถูกต้องครับ
ล่าสุดโดนกับรถตัวเองเลยครับ ฟิวส์ตัวเดียวครับ ขาดฟิวส์มันจะละลาย ทำให้ไฟไปเลี้ยงไฟกล่องได้ไม่ดี ทำให้เวลาวิ่งแล้วลากรอบเกือบสุด ๆ มันจะวูบนิด ๆ แล้วก็วิ่งต่อได้ แต่ถ้าวิ่งปกติไม่เป็นไรครับวิ่งได้สุด ๆ แต่ถ้าบูสต์แรง ๆ อาการเดิมก็จะมาครับ ถ้าใครมีอาการแบบนี้ก็ลองมอง ๆ
เล็ง ๆ ฟิวส์ดีน่ะครับ
สวัสดีครับคุณ K (ผมเคยจูนแก๊ส กับคุณ K เป็นปี แหละ ไม่มีแบ็คไฟว์เลย เยี่ยม) ตรงที่ว่า ทำให้ไฟไปเลี้ยงไฟกล่องได้ไม่ดี ... จริงครับ ที่เจอะมากับตัวเอง ก็สัมผัสได้เลยว่า ถ้าไฟมาไม่ดี ไม่ว่าการวิ่ง เวลาจะบูส ระบบเกียร์ แตกต่างๆ เห็นๆ
tunjo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to tunjo For This Useful Post:
tatizoodlor (30-11-2012)