ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-06-2007, 19:40   #15
nye-noei
Senior Member

รูปส่วนตัว nye-noei

Car Brand: Hilux 2Runner By หนุ่มJZN90 Tel.0816100112
Engine Type: 3S-FE
คะแนน: 18 nye-noei is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nye-noei
ขอแสดงความคิดเห็นสักนิดนะครับ
1.วางเครื่องได้สวยดีถอยหลังมามากกว่าของผมประมาณ 1 นิ้ว
2.เก็บห้องเครื่องได้เรียบร้อยสะอาดดีมาก
3.คันเกียร์ไม่ได้ครอบเกียร์ด้านข้างมาหรือครับ มันจะมี Switch mode เกียร์อยู่ด้วยหรือต่อไว้ที่อื่น
4.หุ้มคอนโซลไม่ใช้หนังหรือครับจะสวยกว่า
: ขอต่อนะครับ ไปหาข้อมูลมาให้

< ผมมีข้อสงสัยเรื่องเครื่องสักนิดนะครับ
ผมลองไปดูเครื่องฝาดำของผมเองมันไม่เหมือนของคุณ ด้วยข้อสังเกตุอยู่ สามข้อ
1. ก้านวัดน้ำมันเครื่อง
2. ก้านวัดน้ำมันเกียร์
3. กล่อง Diagnosis
แต่ของคุณมันดันไปเหมือนของเครื่องฝาขาวซิครับ
อันนี้วานผู้รู้ช่วยกันอธิบายหน่อยนะครับ ?

< ข้อมูลเรื่องไมล์ครับ
1.VZN-130 เครื่อง 3VZ-FE(น่าจะเป็นที่ช่างเอามาใส่ให้) ไม่ต่างจากของเครื่อง 2y บ้านเราแหละ
2.KZN-130 เครื่อง 1KZ-TE มีไฟเตือน Check Engine ที่วัดรอบ
3.LN-130 เครื่อง 2LII-TE อันนี้น่าใช้กว่าครับมีไฟเตือนTurbo/Check Engineที่วัดรอบด้วย

ตัวแรกแตกต่างก็แค่วัดรอบ 8000 รอบเท่านั้น ตัวผมเองไม่เคยใช้รอบถึง 4000 สักที
แต่สองตัวล่างเป็นเครื่องดีเซลจึงต้องแปลงวัดรอบ เหมือนของติดรถแหละ

< วัดแรงดันน้ำมันเครื่องที่ไมล์ ไปหา Senser ที่ติดไปกับเครื่อง 2L เดิมมาเจาะใส่ที่แถวๆ กรองเครื่องจะใช้งานได้ปกติ (หามเอาสายวัดแรงดันไปต่อกับ Switch แรงดันที่เครื่องโดยเด็ดขาดเกจย์ จะพังครับ ผมพังมาแล้วมันจะไหม้ )

พอก่อนเดี๋ยวนึกอะไรออกจะมาใหม่
ขอบคุณครับ

รูปแรก คันเกียร์
รูปที่สอง ฝาขาวในคราวด์ ติดรถเลยครับ
รูปที่สาม ฝาดำใน MarkII ติดรถเลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nye-noei : 08-09-2007 เมื่อ 23:55.
nye-noei is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม