ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-11-2010, 09:25   #1196
dragonballz
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1j bo
คะแนน: 15 dragonballz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nummeter อ่านกระทู้
เมื่อวานผมก็มีเสียว

ขับมาก็เร็วแต่ไม่ได้ซิ่งนะ มาเจอจังหวะรถติดช่วงลงสะพาน น้ำหนักรถเเล้วขับมาด้วยความเร็ว เมื่อเบรคเเล้วล้อเสียดสีกับถนนดังเอียดๆเเบบเนื่อยา งบดไปกับถนนเเต่รถยังไหลๆ ต้องเเล้วเบรคย้ำจนเอบีเอสทำงาน ต้องปล่อยอีกครั้งเเล้วเหยียบย้ำไปใหม่ ก็หยุดเเบบเหลือพื้นที่ด้านหน้าปกติ

มองภาพรวมเเล้วผมว่ารถมันหนัก รถสูงล้อใหญ่ดอกยางเเบบลุยๆ บวกเเรงส่งตอนลงสะพานอีกด้วย ทำให้เบรคเเล้วไม่ค่อยจะอยู่อย่างที่พี่ๆว่าไว้เเหละ ครับ

เล่นเอาเสียวกลัวเอาไม่อยู่เหมือนกันครับ

ดีครับที่ปลอดภัย วันก่อนนู๊น เอารถขึ้นชั่งที่สนาม น้ำหนักอยู่ที่ 2,080 กิโล ครับ คิดว่ารถเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คงใช้ใกล้เคียงกัน อย่างว่าครับรถหนัก แรงเฉื่อยก็เยอะ ยิ่งลงสะพานด้วย

ปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ
dragonballz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to dragonballz For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)