ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-10-2009, 10:28   #2
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ volvoman อ่านกระทู้
เมื่อวานนี้ไปเซียงกงบางนา ต้องการซื้อตั่วปั่นพาวเวอร์ที่ใช้กับเจโบ ... พบว่ามามี 2 ร้านที่บอกว่าตัวปั่นพาวเวอร์ใช้ด้วยกันได้ระหว่างเจ โบกับไม่โบ แต่ให้แยกเอากระป๋องที่ติดมาออกเพราะเจโบเป็นกระป๋อง แยก ส่วนอีก 2 ร้านบอกไม่เหมือนกันใช้ไม่ได้ เพราะเจโบเป็น hydrolic อะไรทำนองนี้อะครับซึ่งต้องเอาของเจโบเท่านั้น และแพงกว่า....ตกลงแบบไหนถูกครับ....เลยไม่ได้อะไรติ ดมือกับมาเลย เพราะกลัวใช้ไม่ได้
ในความคิดของผม ระบบการทำงาน เหมือนกัน ย่อมใช้กันได้ครับ ผมยังไม่เคยเห็นในตำรามีเขียนแบ่งประเภทระบบการทำงาน เลยครับ มันก็เป็นระบบทำแรงดันไฮดรอลิคเหมือนกันทั้งนั้นครับ