ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-11-2009, 14:45   #746
dragonballz
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1j bo
คะแนน: 15 dragonballz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
อินทนนท์กับเครื่องตัวนี้ผมขึ้นไป 4 ครั้งแล้วครับ แม่ฮ่องสอน-ปางอุ๋ง 1 ครั้ง ครั้งแรกฮีตทั้งอินทนนท์และอ่างขาง(ขึ้นทางไชยปราการ ) ตอนนั้นใช้หม้อน้ำเจโบแบบบางเลาะขอบออกตีขอบอลูมิเนี ยมใหม่แต่มันจุน้ำได้นิดเดียวเลยฮีต หลังจากทำหม้อน้ำใหม่+ออยล์คูลเลอร์น้ำมันเครื่องที่ ใหญ่ขึ้นยังไม่มีปัญหาอีกเลย น้ำทั้งระบบของผมประมาณ 11-12 ลิตร
ของผมจะขึ้นจะขึ้นอีกทีประมาณวันที่ 6-11 พฤศจิกายน ขึ้นอินทนนท์ - ตัดออกทางแม่แจ่มเพื่อไปทางขุนยวมดูทุ่งดอกบัวตอง - แม่ฮ่องสอน - ปาย -อ่างขาง - ดอยแม่สลอง ออกแม่สายแล้วก็วิ่งยาวกลับบ้านครับ

ส่วนเรื่องหม้อพักคงต้องหาใส่อีกลูกล่ะครับ พักกลางไส้เยื้องหรือไส้ย้อนน่าจะเงียบขึ้น ถ้าอยากให้เงียบแบบรถโรงงานก็พักกลาง 1KZ หรือ 1KD ใบเดียวจบ

ว่าจะถามคุณวุฒิอยู่ ว่าได้ไปเที่ยวดอยอินทนน์ไหม เป็นยังไงบ้างครับ
dragonballz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม