ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-05-2007, 18:17   #37
khonkaedad
Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ
คะแนน: 0 khonkaedad is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง khonkaedad
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeerawat-k
รอฟังเช่นกันครับ รถผม sport rider 2J-VVTi เฟืองท้าย 4.8 ยังวิ่งไม่มันเท่าไหร่เลยครับ ตอนนี้มีปัญหาร้อนอีก กลุ้มใจมากเลยครับ
รถท่านเฟืองท้ายเดิม 4.8 เหรอครับ ผมว่าตอนออกตัวจะดีทีเดียวครับ แรงปลายน่าที่จะเหลืออยู่ ส่วนเรื่องความร้อน ควรล้างเครื่องสักครั้งนึงนะครับ โดยมีน้ำยาล้างห้องเครื่องครับ ผมจำยี่ห้อไม่ได้ ราคา กระป๋องละ สองร้อยกว่าครับ ใส่ไปในช่องเติมน้ำมันเครื่องเลย ติดเครื่องทิ้งใว้ สิบกว่านาที จากนั้นให้ถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่ จะสังเกตุได้ว่าน้ำมันเครื่อง ดำปื้ดเลยล่ะครับ เพราะเครื่องเก่าเก็บใว้นานคราบตะกอนตระกลันติดอยู่ท ี่เครื่องเต็มไปหมดการหล่อลื่นไม่ดี ทำให้เครื่องยนต์ทำงานหนัก เกิดความร้อนโดยที่เราคาดไม่ถึง กับเรื่องเล็กๆน้อยๆพวกนี้ครับ ของผมหลังจากล้างเครื่องแล้วอาการที่กล่าวใว้ข้างต้น เดี๋ยวนี้หายไปแล้วครับ
khonkaedad is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to khonkaedad For This Useful Post:
กัมพ์ (29-04-2011)