ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-12-2013, 18:39   #10
nik0078
Senior Member

Car Brand: BMW e36
Engine Type: 1J GTE vvti
คะแนน: 11 nik0078 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
ขอตอบ e36 นะ เพราะใข้อยู่ วางเจแล้วรู้สึกว่า เบรคมันเอาไม่ค่อยอยู่ ปีแรกที่ได้มา ABS ยังใช้ได่อยุ่นะ ใช้ไปไม่นานเริ่มมีปัญหาใช้ได้บ้าง-ไม่ได้บ้าง อยุ่ๆไฟก็โชว์เอง เลยหาดูกระทุ้เก่าๆ มีวิิธีแก้เยอะแยะ เลยไม่ค่อยหนักใจเท่าไหร่ แต่ที่หนักใจ จุดที่ปั๊ม ABS อยู่ รถที่วางเจ มันจะรกมากๆตรงนั้น เวลาที่เราจะแก้ไขอะไร ใชชช้รถมาเกือบจะ 2 ปี ก็ลังเลเหมือนกัน จนตอนนี้ถอดออกแล้ว เบรคหนึบขึ้นกว่าเดิมเยอะ แต่อีกใจนึงก็ยังอยากคิดจะกลับไปใส่เหมือนเดิมอีก

ปล. e36 ระบบ abs ไม่เกี่ยวข้องใดๆกับระบบของเครื่อง J เลยครับ มันแยกกันถึงแม้จะเปลี่ยนหม้อลมเบรคใหม่ก้ตาม (ผมใช้ของ nissan 2 ชั้น ครับ)
ถ้าเรื่องเอาอยู่ผมก็ว่าน่าจะอยู่ในระดับหนึ่งนะครับ เพราะรุ่นย่อยผมมัน325 ลองกด160 170 ลองเบรคแบบระยะรถไหลๆก็โอเค แต่ยังไม่ได้ลองแบบเบรคจม ครับ ส่วนเรื่องไฟabs โชวผมก็ยังหาคำตอบไม่ได้เพาะช่วงนี้ช่างหยุดหมด ครับ
nik0078 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nik0078 For This Useful Post:
Jamisquatar (10-01-2014)