ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-12-2009, 20:39   #25
nuhm
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: ISUZU TFR 2800 Turbo
Engine Type: 2JZ GE VVT-i
คะแนน: 16 nuhm is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tommy cri อ่านกระทู้
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่เชียงรายครับ ของผม2jz-ge-vvti ช่างบอกว่าถ้าใส่ระบบดูดเวลามันback จะทำให้ก้านสูบหักหรือป่าวครับ
เวลา backfire มันจะระเบิดทางท่อไอดี อากาศจะตีลิ้นเร่งกลับ ที่จะเสียหายคือลิ้นเร่งครับ ไม่เกี่ยวกับก้านสูบ ถ้าก้านสูบหักน่าจะเกิดได้จากเครื่องเขกบ่อยๆ ครับ
nuhm is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nuhm For This Useful Post:
joaaa (13-03-2010)