ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-06-2011, 19:40   #91
ลุงเหน่ง
Senior Member

รูปส่วนตัว ลุงเหน่ง

Car Brand: FORD RANGER 8 ช่อง 4WD 4Dr.
Engine Type: 1JZ-GTE VVTi ชนเกียร์เดิมขับ4
คะแนน: 18 ลุงเหน่ง is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ torn7890 อ่านกระทู้
ลิ้นตัวใหม่ส่งให้ลุงเหน่งลองไม่รู้ได้ยัง

เล่ากันฟังนิดหนึงครับ
ที่ติดตั้งจูนง่ายที่สุดที่ผมเจอก็เป็นหม้อต้มโทมาเช ตโต้ชุปเบอร์ อย่างของคุณเอ31จูนง่ายมากครับแต่รอผลใช้อยู่ไม่รู้จ ะเป็นไงต้องจูนละเอียดอีกที
ปัญหาอีกอย่างหนึ่งที่เจอคือช่องพับลิ้นมากไปทำให้เด ินเบาไม่นิ่งจูนอยาก ช่องลิ้นที่พอดีเวลาจูนไอดึลต้องไม่ได้ปรับจากเดิมไป มากเมื่อเทียบกะฟิกมิกอันเดิม ปรับใหม่เฉพาะเพาวเวอร์วาวล์อย่างเดียวคือเปิดเกือบส ุด
คือมิแปรผันจะใช้ทำงานได้ไม่เกินขีดความสามารถสุดของ หม้อต้มที่รอบสุงวัดกันที่เพาวเวอร์วาวล์
ตอนนี้ของผมยังกินอยู่ 1.65บาทต่อโล ขับนิ่มๆก็1.35ครับ
AFถือว่าอยู่ในช่วงทุกรอบครับแต่กว่าจะได้ขนาดนี้ก็พ อสมควรครับ
ถือว่าเป็นการทดลองแล้วกันครับทำได้ก็ดีไป ทำไม่ได้ก็ต้องยอมรับในปัญหาที่เกิดขึ้นอาจจะเป็นจุด ที่คาดไม่ถึงและทำมือส่วนใหญ่ แต่ที่สำคัญได้ความรู้มากมายในการลองและในเวปนี้ครับ ขอบคุณมากมายเลยครับ
ลิ้นเพิ่งมาถึงบ่ายวันนี้ครับ เอาไว้จะหาโอกาศลองใส่ดู แต่ตอนนี้ผมงานค่อนข้างยุ่งมาก ใช้มิกซ์เดิมวิ่งใช้งานไปก่อน
ลุงเหน่ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม