ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-10-2013, 10:43   #1
ORO
Member

รูปส่วนตัว ORO

Car Brand: Mitsubishi Triton
Engine Type: 1UZfe
คะแนน: 15 ORO is on a distinguished road
จะเปลี่ยนหม้อน้ำครับ

จะเปลี่ยนหม้อน้ำครับ Triton UZ ฝาครอบ
วิ่งเร็วๆ เกิน 140 ความร้อนขึ้นครับ เกรงว่าหม้อน้ำระบายไม่ทัน เพราะพัดลมก็ทำงานแรงดี วาล์วน้ำก็บยังใหม่
แต่หม้อน้ำเป็นของติดรถ มิเนียมช่องเดียว ฝาพลาสติก
อยากเปลี่ยนเป็นหม้อน้ำทองแดง 2 ช่อง จะเอาอยู่ไหม (อันนี้เผื่อซ่อมหรือมีปัญหากลางทาง จะได้ไม่กินข้าวลิง)
หรือว่าเปลี่ยนเป็นมิเนียม 2 ช่อง ตรงรุ่น (ฝาพลาสติก)
ขอบคุณครับ
ORO is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม