ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-02-2009, 21:42   #10
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pyf อ่านกระทู้
ลูงมูนเกือบมีงานเข้าซะแล้ว ของผมตอนที่ยังไม่ติดแก็สช่างเค้าใช้น๊อตตัวผู้ขนาดท ี่สามารถสอดเข้าไปในรูของท่อยางได้พอดี แล้วใช้ซิลิโคน หรือกาวอะไรสักอย่างเนี่ยแหละครับอัดเข้าไปอีกร อบ
แล้วก็ใช้เหล็กรัดๆอีกรอบนึงผมใช้มาหลายเดือนเหมือนก ัน ก่อนจะติดแก็สอ่ะครับ
ลองพิจารณาดูครับว่าใช้ได้เปล่า
เส้นนี้ผมก็ใช้บ่อยเหมือนกันครับโทลเวย์ขาลงปทุ ม-นครนายก

ขอบคุณครับ ขอรับไว้พิจาณาครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BMกินJ@clubjz อ่านกระทู้
น้ามูนครับ หรือจะเลือกวิธี ต่อ-วน ท้ายเครื่องกับฝาสูบ โดยใช้ท่อแป๊บทองแดงหรือมิเนียม(แบบท่อเดินแอร์ ) มาดัดให้เข้าทางอ่ะครับ แต่จุดเชื่อมต่อก็อาจยังต้องใช้ท่อยาง+เข็มขัดรัดนะค รับ
เป็นความคิดที่เยี่ยมครับ ผมลืมเรื่องต่อวนไปเลย (บังเอิญอีกท่อมันอยู่ด้านล่างลงไป ต่อยากเสียด้วยซิครับ) การต่อวนโดยใช้แป๊ปเป็นท่อ แล้วใช้ ท่อยางเป็นตัวเชื่อมเพื่อการให้ตัว เป็นความคิดที่ดีมากครับ ลดแรงดันลงไปได้เยอะครับ ขอรับไว้พิจารณาครับผม
Lucky (03-06-2011)