ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-02-2009, 20:49   #4
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SUNCHAINC อ่านกระทู้
โหย ทำไม ไม่โทร มาบอกล่ะครับ ลุงมูน ผมจะไปนั่งดูเป็นเพื่อนคุยครับ เพราะผม ก้อ ทำอะไรไม่เป็นเหมือนกัน คงได้แค่ นั่ง ดูรถ เป็นเพื่อน อ่ะครับ แต่ จบเรื่องมาได้ ก้อ ดีแล้วครับ ลุง ไม่เป็นอะไรด้วย
แต่ถ้าผ่านมาทาง รังสิต โทรตาม ไปนั่งทานข้าวบ้าง ได้ นะครับ
ผมเพิ่งรู้ว่า คุณชัย อยู่รังสิตนะครับ ตรงที่จอดดับเครื่องซ่อม อยู่ตรงรังสิตพอดี รู้อย่างนี้ วันนี้คงได้เจอกันแน่เลยครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ •J•ShOw• อ่านกระทู้
ลุงมูนครับ ผมว่า ใช้วิธีเอาไม้อุด ไม่หลุดแน่นอนครับ แล้วถ้าจะเอาออก ก็เอา สะหว่าน ไชๆๆๆ ตรงไม้ ให้มันแหลก แล้ว ใช้น้ำดัน เศษไม้ พุ่งออกมาหมด อะครับ เพราะตอนวางเครื่องมาผมโดนไม้ตอกไว้แน่นเลยครับ ไปติดแก๊ส ที่อู่พี่เค ลูกน้องพี่เค เอาออกให้ครับไม่ยากเลยครับ แต่...ผมทำเองไม่ได้ อิอิ เสียเป๊ปซี่ไป2ถุง แม๋ๆ ถ้ารถลุงมูนเสียจริงๆละแย่เลย นี่ผมกลับมาอยู่ชลบุรีเป็นอาทิตย์แล้วครับ มาบ้านแฟน(เมีย) น่ะครับ เลื่อนมาเสียวันอังคารหรือวันพุธ นี่อยู่ตลาดไทนะครับ เพราะอยากเจอลุงมูน มากๆเลย อิอิ
พอรถเสียแถวๆนั้น ผมคิดถึงคุณแจคก่อนเลย เพราะว่า เคยบอกว่า ผมจะแวะไปอุดหนุน ขนุนทองประเสริฐ แต่ก็ไม่ได้แวะเข้าไปซักที นี่ผมยังคิดว่า รถผมคงจะงอแง เพราะอยาดเจอคุณแจ๊คมั้งครับ

ส่วนเรื่อง เหลาไม้ตอกเข้าไปในท่อนั้น เป็นความคิดที่ดีครับ แต่ผมอยากให้เป็นวิธีที่หาหนทางอื่นไม่ได้แล้วก่อนคร ับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ due_jBo อ่านกระทู้
ยังถือว่าโชคดีมากครับ
เป็นยังไงต่อมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
จะได้เป็นความรู้และประสบการณ์ครับ
สรุปว่า ฝาสูบของผมไม่โก่ง น้ำไม่ดัน หรอกครับ ผมคิดว่า ตอนนั้น ถ้าไม่ใช่ช่างเข้าใจผิด ก็คงเป็นเพราะว่า เขาคงจะใช้กลยุทธ บอกให้ดูเหมือนเป็นเรื่องร้ายๆก่อน เผื่อจะได้งานบ้างครับ

ก่อนไปเขายังถามผมเลยว่า ตัวรถไปทำที่ไหนมา ทำได้สวยจัง วางเครื่องก็วางได้สวย 55555 ถ้าเขารู้ว่า ตัวถังรถ ผมตีขึ้นมาเอง เครื่องยนต์ผมก็วางเอง คงจะไม่กล้าออกความเห็นเรื่องฝาสูบโก่งแน่เลย 55555
Lucky (03-06-2011)