ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-06-2007, 10:53   #8
alcabron
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 alcabron is on a distinguished road
เรื่องไมล์ตรงไม่ตรง ลองวิ่งจับกับหลักกิโลเมตรดูสิครับ น่าจะได้ข้อมูลเรื่องความเพี้ยนออกมาแบบคร่าวๆ

ส่วนความเห็นเรื่องมิกกะหม้อ
มิกนี่เล็กไปหน่อยครับ 2J ว่ากัน 30++ เลยครับ ส่วนหม้อก็อยู่ที่การปรับจูน
ให้เข้ากะมิกและเครื่องครับ...ย้อนกลับมาที่มิกอีกรอ บ ....เรื่องรูปแบบของมัน
ก็มีผลนะครับ แบบที่ต่างกันให้ฟิวลิ่งต่างกันไป

ส่วนเรื่องอัตราการเขมือบ ...ผมว่ามันดุจัง เพราะนอกเมืองได้ 5.5 เอง ถ้าไม่ซัด
อะไรมากวิ่งแช่ 110-120 น่าจะป้วนเปี้ยนแถว บวก ลบ 7 กม./ลิตร นะครับ

ส่วนที่ผมทำให้เพื่อนกะน้อง จะเป็น 1J-GE ทั้งคู่ ทั้งสองคันใช้ Atiker super
คันแรก มิกขนาด 35 จ่ายรูเดี่ยวแทงเข้ากลางๆรูป ตะไบเฉียงนี๊ด...ส นึง คันนี้ยังไม่รุ้ครับ เพราะเพื่อนใช้วิ่งส่งของ บอกเอาแรงๆ ไม่เน้นประหยัด ....แต่คร่าวมา
ในเมือง 6.3 กม./ลิตร บนตัวถังไมตี้ครับ

** อัตตราสิ้นเปลือง ระยะทาง 440 กม. ความเร็วเฉลี่ย 88 กม./ชม หรือใช้เวลา
ในการขับ 5 ชั่วโมง(กท.-ขก.) ท้ายรถมีเครื่องยนต์รถเก๋ง 1 เครื่อง ฝากระโปรง
อลูมิเนี่ยมเบาๆ 1 อัน ชุดแก๊ส 1 ชุด...ซื้อมาไว้ติดรถอีกคัน
สรุป 8 กม./ลิตร ครับ **

คันสอง มิกขนาด 30 แบบฮาฟเวนทูรี่ ย้ายมิกยาวเป็นงูเหลือม ทางไกล 7.9 กม./ลิตร
ที่ 120-140 ตัวถัง 760 หนักๆ คนขับก็ตัวใหญ่ๆ เห่อๆๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alcabron : 23-06-2007 เมื่อ 01:43.
alcabron is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม