ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-03-2009, 18:23   #1
Cinemania
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 Cinemania is on a distinguished road
ทำไม Uz ผม ติดแก็สกินเท่ากับน้ำมันเลย

ผมลองเติมแก็ส 1000 บาท แล้วใช้วิ่งไปกลับออฟฟิต ใช้ได้ 3 วัน(ถัง 96ลิตร)
พอแก็สหมดผมเติมน้ำมัน 1000 บาทเหมือนกัน วิ่งได้ 3 วันเหมือนกัน สรุปว่าติดกับไม่ติดมีค่าเท่ากันเลยหรอครับ เท่ากับว่าไม่ได้ประหยัดขึ้น เพียงแต่เป็นทางเลือกในการกักตุนเชื้อเพลิงมากขึ้นเท ่านั้นหรือครับ ผมสงสัยมากเลย ติดระบบ Mixer ครับ อาการจูนแก็สหนามีผลต่อการขับขี่อย่างไรบ้างครับ
กำลังสงสัยว่าปรับจูนแก็สหนาไปเพื่อป้องกัน Backfire หรือเปล่าครับ
Cinemania is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม