ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-01-2011, 17:33   #61
Mint2277
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: nissan navara
Engine Type: 1uz-fe
คะแนน: 0 Mint2277 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มัยลาภ อ่านกระทู้
1.50/km คิดว่าไม่สมดุลครับ ถ้ารอบเดินเบายังบางคงต้องขยับsentขึ้นอีก แต่ถ้าเปิดมากแล้ว stepmoter ยังคุมรอบเดินเบาให้พอดีไม่ได้คิดว่าสาเหตุมาจากรูmi xerที่ใหญ่เกินไปครับ
เอาใจช่วยครับ

ถ้าเดินเบา บาง มีผลเสียใหมครับพี่ ที่จริงสามารถคุม af ของเดินเบาโดยเพิ่มค่าเริ่มต้นได้อยู่ครับ แต่สงสารมอเตอร์เพราะสวิงตลอด ไม่นานคงพังครับ ถ้าบางตอนเดินเบา มอเตอร์นิ่ง เครื่องยังนิ่ง ก็อยากคุม af เฉพาะขณะรถวิ่งอย่างเดียวครับ
Mint2277 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม