ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-09-2008, 16:28   #423
@rtheon
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 @rtheon is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2jzgevvti อ่านกระทู้
ทำไมเบรคสปอร์ตไรเดอร์เบรคกระชั้นชิดไม่ค่อยอยู่ มันปล่อยเองเป็นช่วง ๆ หวาดเสียวกลัวชน ใช้เครื่อง 2jz-ge-vvti Lpg หัวฉีด วิ่งเร็วดีกว่าเดิมเยอะมาก
ผมว่ามันเกิดจากความเร็วที่ใช้ครับ เดิมเราวิ่งได้140ก็ดีใจแล้วกว่าจะขึ้นก็เล่นเอาเหนื ่อย
แต่พอเปลี่ยนเคื่องมาแรงทอค์แรงส่งมันต่างกันเยอะถ้า อยากให้มั่นใจไปเอาจานเบรคของเบ็นส์มาใส่ครับ
อยู่แน่นอนครับไม่แพงด้วยแต่ถ้าไม่อยากเสียเงินก็ค่อ ยๆขับหรือถ้าเลี่ยงไม่ได้ก็ใช้เบรคย้ำๆดูก็อยู่เหมือ นกันอย่ากดแช่ครับ
@rtheon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม