ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-09-2009, 07:07   #2
Ass@hole
Senior Member

Car Brand: Datsun
Engine Type: Sprinter
คะแนน: 0 Ass@hole is on a distinguished road
องศาที่เปิด มันมีประเด็นเกี่ยวข้องกับวาลว์น้ำแบบธรรมดา กับ แบบซิ่ง มันมีความต่างตรงไหน อันนี้ จำไม่ได้ ไม่แน่ใจที่จะตอบครับ

ลอง Search หาในกระทู้ "หม้อน้ำ" "ความร้อน"นะครับ

ลุงมูนไลท์ และเพื่อนๆสมาชิก ถกกันไว้ เยอะ และข้อมูลเพียบครับ

ใช้เวลาหานิดนึง ดูที่คนโพสต์เยอะๆครับ หรือในกระทู้เทคนิค

แต่เอ.. ผมก็อยากรู้เหมือนกันเรื่ององศาที่วาลว์เปิดเนี่ย

รอท่านที่รู้จริงมาตอบนะครับ

แหล่ม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ass@hole : 14-09-2009 เมื่อ 07:11.
Ass@hole is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Ass@hole For This Useful Post:
tfr_jz (28-06-2011)