ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-04-2013, 17:46   #14
Baantormai
Member

รูปส่วนตัว Baantormai

Car Brand: bmw E34
Engine Type: 2jz gte vvti etcs-i
คะแนน: 0 Baantormai is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoyoyouch อ่านกระทู้
ผมอยากจะรู้อ่ะครับ ว่าดึงของพี่อ่า ประมาณไหน แต่ที่ผมเคยนั่งมา เอาเทอร์โบมาติดนะ ไม่ได้ สแตนดาร์ด ทุกครั้งที่เร่งจนถึงระดับของมันอ่าแล้วปล่อยคันเร่ง เสียงโบออฟออกปุป พอเราเหยียบคันเร่งอีกที มันจะมี การกระชากออกแนวดึงๆไปข้างหน้า(แบบว่าเหยียบคันเร่งห ลังติดเบาะปล่อยปุป หัวผงก เหยียบอีกทีหลังติดเบาะ) ใช่มั้ยครับ อยากทราบว่า 2jz-gte Vvti มันแบบว่าดึงหรือกระชากเนี่ย มัน แบบว่า สมูท ขนาดไหน ผมต้องการแบบ ดึงนิ่มๆ อ่าครับ หรือ มันอยู๋ที่ เรา เหยียบคันเร่ง เร่งเร็ว ก้กระชาก เร่งช้า ก้ดึงไม่มาก อย่างนี้รึปล่าว

อยากออกตัวแรงๆ..ของผมลองแบบนี้ครับ .. เวลาออกตัวจะใช้เกียร์ 2 แล้วพอวิ่งได้รอบค่อยขยับเปลี่ยนเกียร์เป็น D ครับ
Baantormai is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Baantormai For This Useful Post:
somtao (01-05-2013)