ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-04-2013, 02:56   #6
yoyoyouch
ClubJZ Web Register

Car Brand: E46
Engine Type: 2JZ-GTE VVTI
คะแนน: 0 yoyoyouch is on a distinguished road
ขอบคุนครับ สำหรับข้อมูล แต่ผมได้ข้อมูลมา มีคนบอกว่า ดึงแรงๆกระชากต้อง 1Jz-gte vvti ดึงนุ่มๆลึก 2Jz-gte vvti ข้อมูลนี่ถูกมั้ยครับ ?? (จริงๆอยากแนะนำแค่ 2JZ-GE VVTi แต่ถ้าเคยขับรถเทอร์โบมาแล้วก็ไม่น่าห่วงอะไร) ทำไมหรอครับ ผมไม่ได้ กวนนะครับ ผมอยากรู้มือใหม่จริงๆ แต่ ก้พอคุ้นเคย รถใส่เทอร์มาบ้าง (แต่ถามว่าวิ่งมั๊ย มันคงจะสู้คอมพรีทคาร์ที่มีเครื่องเทอร์โบเป็นเครื่อ งยนต์สแตนดาร์ดมาแล้วอย่างพวกอีโวลูชั่น หรืออิมเพรสซ่าที่เครื่องยนต์ 2000ซีซี.ไม่ได้) หมายความว่าไงครับ วางเครื่อง 2Jz-gte vvti เครื่อง 3000ซีซี สู้ รถสแตนดาร์ด อีโว..อิมเพรส เครื่อง 2000ซีซี ไม่ได้หรอครับ (แต่ที่ผมแนะนำ1JZ-GTE VVTi นั้นเพราะว่าเป็นเครื่องยนต์ที่ขับสนุก แรงบิดสูงในรอบต่ำ) แล้ว 2Jz-GTE VVTI นี่มัน ยังไงครับ แรงบิดสูงตอนไหนอะไรยังไงครับข้อมูลทีครับ แล้วอันนี้คำถามของผมนะครับ ใส่ โบออฟ นี่ เขานิยมใส่กันมั้ยครับ ทำไม ผมไม่ค่อยเห็นเลย หรือ ผมพึ่งเข้ามาไม่นาน(หาใน ยูทูบไม่ค่อยเจอ แฮ่ๆ ) ขอบคุนครับ แล้วหนังสือผม สามารถหาซื้อได้ที่ไหนอ่าครับ พอมีรูปหน้าปกให้ผมดูมั้ยอ่าครับ ....
yoyoyouch is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to yoyoyouch For This Useful Post:
somtao (29-04-2013)