ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-03-2008, 15:39   #1
tommy126
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tommy126 is on a distinguished road
รบกวน พี่เค คลองสาม และผู้รู้ช่วยตอบปัญหาให้ผมหน่อยครับเผื่อเป็นประโยช น์กับเพื่อนๆท่า

รถผม bmw e36 1j Turbo ติด fix mix lamda LPG ปัญหาอาการที่ตอนนี้เจออยู่มีดังนี้ครับ ปัจจุบันตอนใช้น้ำมันรอบเครื่องนิ่งเป็นปกติดีไม่มีส ะดุดครับ แต่ตอนใช้แก๊สปรากฎว่ารอบตกและรอบไม่นิ่ง รถวิ่งอืดแตกต่างจากน้ำมันอย่างเห็นได้ชัด จึงอยากจะถามถึงสาเหตุ ถึงอาการของรถผมหน่อยครับว่าสาเหตุเกิดจากอะไร และมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณ พี่เค และ เพื่อนๆ club JZ มาก ๆ ครับ
tommy126 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม